Tin tức & Sự kiện

Hóc Môn tập huấn kỹ năng sơ cấp cứu cho thiếu nhi

09:26, 28/06/2018

Sáng ngày 26/6/2018, Chi đoàn Trung tâm Y tế Hóc Môn phối hợp Nhà thiếu nhi huyện Hóc Môn tổ chức tập huấn kỹ năng sơ cấp cứu cho 150 em thiếu nhi tham dự Trại hè.

Sáng ngày 26/6/2018 Chi đoàn Trung tâm Y tế huyện Hóc Môn (TTYT) phối hợp Nhà thiếu nhi huyện Hóc Môn tổ chức lớp tập huấn Kỹ năng sơ cấp cứu cho 150 em thiếu nhi tham dự Trại hè. Tại buổi tập huấn các em đã được bác sĩ Trương Xuân Lộc – Trưởng phòng Kế hoạch nghiệp vụ - TTYT hướng dẫn các kỹ năng như: phòng tránh đuối nước khi đi bơi; các biện pháp xử lý đơn giản khi bị bỏng; chảy máu cam; vết thương khi bị động vật cắn; bị vật nhọn đâm trúng; bị gãy xương ở tay, chân. Bên cạnh đó bác sỹ hướng dẫn các em những cách phản xạ nhanh khi các em gặp phải sự cố như lập tức báo ngay cho người thân hoặc đến ngay cơ sở y tế... Ngoài ra bác sĩ cũng không quên nhắc nhở các em phải thường xuyên rửa tay và hướng dẫn cụ thể cho các em thực hành các bước rửa tay đúng cách để phòng bệnh. Trong buổi tập huấn các em đã tham gia phát biểu tích cực và nhận được những phần quà hấp dẫn từ Ban Tổ chức.

Bác sỹ Trương Xuân Lộc tập huấn sơ cấp cứu cho các em thiếu nhi
 
Các em thực hành các bước rửa tay và tích cực tham gia trả lời câu hỏi
 
Các em tham gia trả lời câu hỏi đúng được nhận quà

Lý Thị Kim Ánh

Trạm Y tế xã Tân Hiệp – Trung tâm Y tế Hóc Môn

Các tin mới hơn
Các tin cũ hơn
Các tin đã đưa ngày
Tư vấn & Hỏi đáp
Cho em hỏi là trong 5 năm vừa qua em có đi chụp hình X-quang rất nhiều lần, cụ thể là 26 lần: 3 lần
Theo quy định, 1 người không được vượt quá 20 mSv mỗi năm. Bạn chụp Xquang...
Em mới xét nghiệm có bị HIV, cho em hỏi là: - Sau này em phải uống thuốc ARV vĩnh viễn, tức là
Em mới xét nghiệm HIV khẳng định dương tính cần phải điều trị thuốc ARV ngay...
Các biểu hiện cảnh báo bệnh tim mạch cần cấp cứu là gì? Cách xử trí?
Đau thắt ngực: bệnh nhân đau ngực dữ dội, cảm giác bị bóp nghẹt trong lồng...
Tôi mới chụp CT mạch vành về. Lúc tiêm thuốc cản quang, tôi thấy có 1 luồng nóng ran
Thuốc cản quang có khả năng gây ra phản ứng thuốc với 3 cấp độ: Cấp...